logo
 • Hotline
  +91 8086631234
 • Book Appointment
  0497 276 2703
  • 29 APR 17
  • 3
  ഏവിയേഷൻ

  ഏവിയേഷൻ

  നാഷണൽ, ഇന്റർനാഷണൽ വ്യോമയാന മേഖലകളിൽ പ്രഫഷണൽ മാനേജർമാരുടെയും സ്റ്റാഫിന്റെയും ആവശ്യകത വളരെയധികം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു ഗ്ലോബൽ ഏറിയയിൽ ഹൈടെക് ജോലിയാണ് ഏവിയേഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്.ട്രാൻസ്പോർട്ടേഷൻ ,മാർക്കറ്റിങ് ട്രാവൽ ടൂറിസം ,പോളിസ്റ്റിക് ഫ്ളൈറ്റ് ഓപ്പറേറ്റിംഗ് എയർ ക്രാഫ്റ്റ് കൺട്രോളർ ,തുടങ്ങി നിരവധി തൊഴിലവസരങ്ങൾ എവിയേഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കിടക്കുന്നു
  ഇന്ത്യയുടെ വ്യോമയാന മേഖല വൻ കുതിച്ചുചാട്ടത്തിന് തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്.2030 ആകുമ്പോൾ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വ്യോമയാന മേഖല ഇന്ത്യയുടേതായിരിക്കുമെന്ന് FICCI – KPMG പഠനം സൂചിപ്പിക്കുന്നു.ഇപ്പോൾ ഉപയോഗത്തിലുളള വിമാനങ്ങളുടെ എണ്ണം 2020 ആകുമ്പോൾ ഇരട്ടിയായി വർദ്ധിക്കുമെന്നും 80000 ത്തിൽ പരം തൊഴിലവസരങ്ങൾ ഈ മേഖലയിൽ സ്രഷ്ടിക്കപ്പെടുമെന്നു കണക്കുകൾ സുചിപ്പിക്കുന്നു
  പണവും ഗ്ലാമറും നൽകുന്നു എന്നതാണ് ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകളുടെ ആകർഷണം. അസോസിയേഷൻ ഓഫ് കൊമേഴ്സ് ആൻഡ് ഇൻഡസ്ട്രി നടത്തിയ പഠനത്തിൽ , ഇന്ത്യയിൽ ഏവിയേഷൻ രംഗത്ത് ഇനിയും തൊഴിലവസരം ഉണ്ടാകുമെന്ന് കണക്കാക്കുന്നു. വിമാനക്കമ്പനികൾ കൂടുതൽ ആഭ്യന്തര സർവീസ്ആരംഭിച്ചതും യാത്രാക്കൂലിയിലെ ഓഫറുകളും കൂടുതൽ സ്ഥിരം ബിസിനസ് യാത്രക്കാരെ ആകർഷിക്കാൻ കഴിഞ്ഞതും ഈ വഴിക്കുള്ള സൂചനയാണ്. എയർ ഹോസ്റ്റസ്, ഫ്ളൈറ്റ് സ്റ്റ്യുവാഡ്, എയർക്രാഫ്റ്റ് എൻജിനിയർ , പൈലറ്റ്, എയർട്രാഫിക് കൺട്രോളർ തുടങ്ങി ഈ രംഗത്ത് നിരവധി അവസരങ്ങളുണ്ട്. ഗ്രൗണ്ട് സ്റ്റാഫിൽ ടിക്കറ്റിങ്, എയർപോർട്ട് മാനേജ്മെന്റ് തുടങ്ങിയവ പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്നു.
  മികച്ച വിദ്യാഭ്യാസം, യാത്രക്കാരോട് നന്നായി പെരുമാറാനുള്ള കഴിവ്, ഇംഗ്ലീഷ് പരിജ്ഞാനം എന്നിവ എയർഹോസ്റ്റസിന് ആവശ്യമാണ്. പ്രായം 18-25. ഹോട്ടൽ മാനേജ്മെന്റ്, കാറ്ററിങ്, ടൂറിസം എന്നിവയിൽ പ്രാവീണ്യമുള്ളവർക്ക് കാബിൻക്രൂ, ഫ്ളൈറ്റ് സ്റ്റ്യുവാഡ് എന്നീ മേഖലകളിൽ തൊഴിലവസരമുണ്ട്. ഏതു വിഷയത്തിലും പ്ലസ്ടു കഴിഞ്ഞവർക്ക് ഇംഗ്ലീഷ് പരിജ്ഞാനം കൂടിയുണ്ടെങ്കിൽ ഏവിയേഷൻ രംഗത്തേക്കു തിരിയാം.
  രണ്ടുവർഷമാണ് ഏവിയേഷൻ ഡിപ്ലോമ കോഴ്സുകളുടെ കാലാവധി. എയർക്രാഫ്റ്റ് എൻജിനിയറിങ് ബിടെക് കോഴ്സിന്റെ കാലാവധി നാലുവർഷമാണ്. പ്രവേശന പരീക്ഷയിലൂടെയാണ് പ്രവേശനം. ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകൾ പാസായവർക്ക് വിമാനക്കമ്പനികളിലാകും പരിശീലനം. ഗ്രൂപ്പ് ചർച്ച, ഇന്റർവ്യു എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാകും നിയമനം. മുംബൈയിലെ ഇന്ത്യൻ ഏവിയേഷൻ അക്കാദമിയിലും ന്യൂഡൽഹിയിലെ ഫ്ളൈയേഴ്സ് അക്കാദമിയിലും ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകളുണ്ട്. തിരുവനന്തപുരത്തെ രാജീവ്ഗാന്ധി അക്കാദമി ഫോർ ഏവിയേഷൻ ടെക്നോളജി മികച്ച പൈലറ്റ് പരിശീലനകേന്ദ്രമാണ്. ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകളെക്കുറിച്ചു പ്രതിപാദിക്കുന്ന നിരവധി വെബ്സൈറ്റുകളുണ്ട്. പല കോഴ്സുകൾക്കും ഉയർന്ന ഫീസാണ്. എന്നാൽ കോഴ്സിൽ ചേരുന്നതിനുമുമ്പ് അതിന് ആവശ്യമായ അംഗീകാരമുണ്ടോ, തൊഴിൽസാധ്യതയുണ്ടോ എന്നീ കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കണം
  ബി കോം വിത്ത് ഏവിയേഷൻ
  ബി കോം ഡിഗ്രിയോടൊപ്പം ഏവിയേഷൻ കൂടി എടുത്താൽ.സാധാരണ ഏവിയേഷൻ ഡിപ്ലോമ പഠിക്കുന്നതിലും നല്ലത് മൂന്ന് വർഷ ഡിഗ്രിയോടൊപ്പം ഏവിയേഷൻ പഠനവും കൂടി പൂർത്തിയാകുന്നതാണ്. ഓരോ വർഷവും ഏവിയേഷൻ മേഖലയിൽ വൻ ജോലി ഒഴിവുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നത്
  ബി ബി എ വിത്ത് ഏവിയേഷൻ
  ബി ബി എ ക്ക് ഒപ്പം ഏവിയേഷൻ കൂടി പൂർത്തിയാക്കിയാൽ വൻ തൊഴിൽ സാധ്യതയാണ് .ബി ബി എ ഡിഗ്രിക്ക് ഒപ്പം ഏവിയേഷൻ കൂടി എടുത്താൽ മൂന്ന് വർഷം കൊണ്ട് ഡിഗ്രിയും അതോടൊപ്പം ഏവിയേഷൻ പഠനവും കൂടി പൂർത്തിയാക്കാം .2 4 ശതമാനം വളർച്ചയാണ് കഴിഞ്ഞ വര്ഷം ഉണ്ടായിട്ടുള്ളത് 2014 ൽ 5 8 .1 മില്യൻ ജോലി ഒഴിവുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളത്.അത് 2013 ആകുമ്പോൾ 103 മില്യനായി ഉയരുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ.
  ഏവിയേഷൻ കോഴ്സ് പഠനത്തിനും ശരിയായ ഫീസ് നിരക്കുകളെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങൾക്കും ബന്ധപെടുക : 8086631234, 8086519999

  Leave a reply →

Leave a reply

Cancel reply

Photostream